โหลดเกมส์ฟรี - เกมสเปคต่ำ เกมสำหรับเด็ก เกมมันๆ เกมสนุกๆ แนะนำเกมน่าเล่น สูตรเกม บทสรุป ภาษาไทย: Baidu PC faster สุดยอดโปรแกรมบำรุงรักษา ทำความสะอาดคอมพิวเตอร์ - โหลดเกมส์ฟรี - เกมสเปคต่ำ เกมสำหรับเด็ก เกมมันๆ เกมสนุกๆ แนะนำเกมน่าเล่น สูตรเกม บทสรุป ภาษาไทย

Jump to content

Latest news:

Toggle shoutbox Shoutbox

คนมันเกรียน  : (17 July 2012 - 02:08 AM) สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ เว็บกำลังทำใหม่ครับ
ampon2003  : (10 July 2012 - 12:38 AM) ดี ครับ
ampon2003  : (10 July 2012 - 12:32 AM) สวัสดีครับ
Mech  : (26 June 2012 - 09:27 AM) ทดสอบๆ
คนมันเกรียน  : (09 January 2012 - 06:37 AM) สวัสดีขี้จัมโบ้
คนมันเกรียน  : (09 January 2012 - 06:37 AM) ทดสอบ
Guest : (05 July 2011 - 04:29 PM) Congratulations, you have successfully installed IP.Shoutbox!
Now you need to setup the shoutbox permissions in ACP -> Members TAB -> Manage User Groups -> Edit a Group -> IP.Shoutbox TAB
Resize Shouts Area

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

Baidu PC faster สุดยอดโปรแกรมบำรุงรักษา ทำความสะอาดคอมพิวเตอร์

#1 User is offline   ปุ๊สุโลแมน! 

• Advanced Member
  • Group: เด็กใหม่
  • ที่อยู่คนมันเท่ห์ เก๋ทุกอย่าง

Posted 18 May 2013 - 01:26 AM

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ที่น่ารักของลั่นล๊าทุกคนวันนี้เรามีโปรแรกมบำรุงรักษาเครื่องคอมพิวเตอร์ดี ๆ ฟรี ๆ จากฝั่งประเทศจีนมานำเสนอกันค่ะนั่นก็คือโปรแรกมที่มีชื่อว่า Baidu PC faste นั่นเอง โดยโปรแรกมนี้จะมาเป็นคอมโบ้พร้อมกับโปรแรกมอื่น ๆ มากมายเลยค่ะ เรามาดูกันว่ามันทำอะไรได้บ้าง.

1.ทำความสะอาดระบบ windows  โดยมันจะสามารถค้นหาและลบไฟล์ขยะที่เกิดจากการใช้งานปกติของเราได้ ทุกชนิดเลยค่ะ แถมด้วยยังลบไฟล์ประเภทที่เรากรอกไว้ใน Web browser ได้ด้วยช่วยเพิ่มความปอดภัยในการใช้งานอินเตอร์เน้๖ได้
2.สแกนไวรัส โดยฟังก์ชั่นนี้จะเป็น Cloud scan โปรแกรมจะใช้ ฐานข้อมูลไวรัสของไป่ตู้ + กับ ของ Avira หรือร่มแดง ที่ได้ชื่อว่าสามารถค้นหาและกำจัดมัลแวร์ได้แทบจะทุกชนิดเลยค่ะ
3.เร่งความเร็ว  ฟังก์ชั่นนี้จะปรับแต่งการทำงานของ windows  เพื่อทำให้เครื่องทำงานได้อย่างเต็าที่ที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ และเพื่อน ๆ ยังสามารถเลือกที่จะจัดการไฟล์ในส่วนของ startup ,service เลือกโปรแรกมที่ไม่ได้จำเป็ฯใช้งานออกได้เองด้วยค่ะ
4.กล่องเครื่องมือแก้ไขปัญหา ยิบ ๆ ย่อย ๆ ที่พบบ่อย ๆ  ในส่วนนี้จะมีหลายแบบเลยค่ะ ตั้งแต่ ซ่อม เฟสบุ๊ค,ซ่อม flash player ,ปรับปรุงความเร็วอินเตอร์เน็ตและอื่น ๆ มากมาย
5. PC app store ที่รวบรวมเอา ฟรีแวร์ดี ๆ มาให้เพื่อน ๆ ได้เลือกดาวโหลดไปใช้กันแบบจุใจ

Baidu PC faste นับเป็นอีกหนึ่ง Utility บำรุงรักษาเครื่งอที่ดีที่เราอยากจะแนะนำให้เพื่อ นๆ มีติดเครื่องไว้เป็ฯโปรแรกมสามัญประจำเครื่องเลยนะคะ รับรอง เครื่องเพื่อน ๆ จะเร็วปรู๊ดปร๊าดขึ้นในทันใดเลยค่ะ แจ่มมาก

Download Baidu PC faste

0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic